:*´¨`*: THAI - GINTAMA :*´¨`*:
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ

2 posters

Go down

ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ Empty ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by maxiyorka Sun Dec 18, 2011 3:05 pm

คือเราจะลงโดจินที่เราแปลเองน่ะ แต่ไม่ใช่โด yaoiหรือnormal เป็นโดตลกธรรมดาๆน่ะ แต่อาจจะมีกลิ่นyเล็กน้อยมากๆถ้าจะจิ้นก็ได้คู่กินฮิจิ
เราเลยไม่รู้จะตั้งหัวเรื่องว่าอะไร ถ้าตั้ง [normal]ก็ไม่ใช่ จะตั้ง[Ya][GinXHiji] ก็ไม่ใช่อีกเพราะมันแทบไม่มีอะไรเลย และถ้าตั้งแบบนั้นก็กลัวพวกไม่ชอบy ไม่เข้ามาด้วย
ก็บอกแล้วมันเน้นแก๊กตลก พวกไม่ชอบyก็ดูได้ แต่หน้าสุดท้ายก็เหมือนอาจจะมีนิดหน่อยแต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไรกลับมาทะเลาะกันเหมือนเดิม
หรือจะตั้งเป็นyaoiไปเลย แต่หน้าอื่นๆไม่มีอะไรเลยนะมีแค่หน้าเดียวอ่อนๆ โอ๊ยสับสน
ที่เราจะลงมันเกี่ยวกับ12นักษัตรน่ะ ตัวละครในเรื่องแต่ละตัวก็มาแทนปีนักษัตรน่ะ เช่น โซโกะเป็นปีชวด คางุระเป็นปีเถาะ คาซึระเป็นปีมะโรง อะไรทำนองนี้
ตัวละครละหน้ายกเว้นคุณกินกับ ฮิจิคาตะ มีไปแจมเค้าทุกหน้า เราควรจะตั้งหัวเรื่องว่าอะไรดี? ช่วยเราหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ

หน้าปกเป็นแบบนี้ค่ะ
ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ Images?q=tbn:ANd9GcR4417lSZWZWBXRhED9ZAPd__MJJzoM2FFXMD9P1sa_CfSbdiEs-x4wmbMJ
maxiyorka
maxiyorka
เจ้าของโฮสต์คลับ

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ Empty Re: ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by scarecrow Sun Dec 18, 2011 6:52 pm

กลิ่นอายวายหน่อยๆหรือครับ ปกติมันต้องเป็น shonen-ai สินะ
[Shonen-ai คือ อีกแขนงของ yaoi เพียงแต่ว่าระดับมันไม่เห็นชัดอะนะครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ในระดับ G]

ถ้างั้นก็เขียนหัวข้อว่า [Shonen-ai] ไปเลยก็ได้ครับ ^^

อาจจะตอบช้าไปหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ
scarecrow
scarecrow
*~ Administrator ~*
*~ Administrator ~*

ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ 200x40_kihetai_01_tx

ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ Empty Re: ขอถามเรื่องลงโดจินหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by maxiyorka Sun Dec 18, 2011 6:59 pm

scarecrow พิมพ์ว่า:กลิ่นอายวายหน่อยๆหรือครับ ปกติมันต้องเป็น shonen-ai สินะ
[Shonen-ai คือ อีกแขนงของ yaoi เพียงแต่ว่าระดับมันไม่เห็นชัดอะนะครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ในระดับ G]

ถ้างั้นก็เขียนหัวข้อว่า [Shonen-ai] ไปเลยก็ได้ครับ ^^

อาจจะตอบช้าไปหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณค่ะเดี๋ยวจะนำไปลงล่ะนะคะ
maxiyorka
maxiyorka

ขึ้นไปข้างบน