:*´¨`*: THAI - GINTAMA :*´¨`*:
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---::

fight555
princeaie
ShiroMaru
7 posters

Go down

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---:: Empty ::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---::

ตั้งหัวข้อ by ShiroMaru Sat Nov 19, 2011 3:17 pm

ขอทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ สำหรับผู้ที่จะเข้าใช้ฟอรั่มในหมวดนี้ได้ คือ
- แอดมิน
- ม๊อด
- ทีมงานสปอยเลอร์ทั้งฝั่งอนิเมซับและสปอยล์มังงะ
- สมาชิก ที่มีจำนวนโพสต์ 100 โพสต์ขึ้นไป

สำหรับสมาชิกที่มีจำนวนโพสต์ต่ำกว่าที่ระบุ จะอ่านกฎรอไปก่อนก็ไม่ว่าครับ ^^ รอจำนวนโพสต์ถึงเมื่อไหร่จะเข้าใช้ได้เอง
แต่อย่าให้ถึงขั้นเร่งปั่นกระทู้เพื่อจะได้เข้าใช้งานโดยเร็ว อันนั้นผิดกฎครับ เจอแบนไม่รู้ด้วยนะครับ~~

------------------------------------------------------------------------------------

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---::

1. สปอยล์ อนิเมซับและไฟล์อื่นๆที่ลงในเบื้องต้นเบื้องต้น ขอสงวนสิทธิ์ให้ลงได้เฉพาะเรื่องกินทามะหรือเกี่ยวข้องกับกินทามะก่อนนะครับ หากในอนาคตถ้าจะมีเรื่องอื่นมาลงเพิ่มเติมจะแยกห้องเป็นสัดส่วนให้ (ว่าง่ายๆคือรอดูฐานผู้ใช้งานก่อน)

2. ห้ามขโมยลิ้งก์ชาวบ้าน ,Hot Link ,Direct Link หรือกระทำการใดๆก็ตามที่เจตนาเข้าข่าย (มันมีศัพท์เรียกเยอะมาก จะได้ไม่ต้องแถหนีความผิด)

3. หากไม่ใช่ทีมงานแปลหรือได้รับความยินยอมจากทีมงาน ห้ามนำสปอยล์หรืออนิเมซับไปลงที่อื่นหรือแจกต่อโดยเด็ดขาด!!! คนที่ไม่ได้ทำเอง ก็ไม่ต้องหวังดีเอาไปแจกต่อขนาดนั้นครับ

4. ห้ามนำไฟล์ต่างๆจากในหมวดนี้ไปแจกจ่ายต่อเพื่อแสวงหาผลกำไรโดยเด็ดขาด

5. กรุณาหาโหลดและหาอ่านด้วยตนเอง ทีมงานมีบริการสร้างหน้าสารบัญเพื่ออำนวยความสะดวกในการค้นหาให้แล้ว

6. หากพบลิงก์เสีย ไฟล์ภาพไม่ขึ้น หรือมีปัญหาในการโหลดใดๆ ไม่ต้องไปพิมพ์ฟ้องในหน้าที่แจกครับ ให้ไปโพสในกระทู้แจ้งไฟล์-ลิงก์เสียได้เลยครับ

7. เมื่อโหลดหรืออ่านสปอยล์แล้ว พิมพ์ขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจแก่ทีมงานแปลตามสมควรก็ดีครับ ^^ เป็นมารยาทน่ารักๆที่อยากให้ทำกันน่ะ

8. ไม่ต้องทวงถามซ้ำซากว่าตอนใหม่มารึยัง? ทำไมยังไมลง? จะทำตอนนี้ไหม? ฯลฯ เหมือนแผ่นเสียงตกร่อง ง้องแง้งๆให้เป็นที่รำคาญแก่คนรอบข้าง ถ้าอยากรู้เชิญกดปุ่ม portal ไปดูอัพเดตความเคลื่อนไหวของฟอรั่มนี้ด้วยตาตัวเองครับ ไม่ต้องพิมพ์ถามซ้ำซาก เดี๋ยวแอดมินขี้รำคาญจะคันไม้คันมือแล้วจะหาว่าไม่เตือน

9. กรุณาพิมพ์ข้อความหรืออีโมชั่นโต้ตอบเป็นภาษาที่คนส่วนใหญ่เข้าใจได้ด้วยครับ (กัมจั๊กก้าไม่ต้อง เพราะเราไม่มีทีมงานแปลภาษานี้) หากพิมพ์มาแบบเกรียนๆหรือปญอ.มากๆ เตือนแล้วไม่แก้ไข จะอัปเปหิออกจากหมวดนี้ไปเลย

10. สงสัยเรื่องอื่นๆเพิ่มเติม กรุณาสอบถามแอดมินหรือม๊อดด้วยความสุภาพครับ~ ไม่ต้องกลัวถูกกัดครับ (ฉีดยาแล้ว) สำหรับคนที่มีวุฒิภาวะและพูดจารู้เรื่อง สามารถติดต่อสองถามได้เสมอครับ~

หลักการตั้งชื่อกระทู้และการขึ้นเครดิต
เพื่อความเป็นระเบียบและสะดวกในการทำสารบัญ ขอกำหนดการตั้งชื่อกระทู้ในฟอรั่มดังนี้ครับ
1. สปอยล์มังงะ : [SPOIL] - เลขตอนในมังงะ
เช่น [SPOIL] - 000
หมายเหตุ : ขนาดของรูปควรสัมพันธ์กับความกว้างของบอร์ด ในที่นี้ไม่ควรกว้างเกิน 860 px

2. อนิเมซับ : [ค่าย/ผู้ที่แปล] Gintama - เลขตอนในอนิเม หรือชื่อภาคพิเศษ/มูฟวี่/OVA
เช่น [PTS] Gintama - 000

3. เพลง/แมด/ไฟล์วิดีโออื่นๆ : [ชนิดของที่แจก] ชื่อไฟล์
เช่น - [MAD] Gintama Gintama Yoshiwara Arc × Hero [英雄 doa]
- [Trailer] Gintama (2011) Official Trailer
- [PV] SPYAIR - Some Like It Hot !!!
- [Single] Gintama ED17 - SPYAIR - Some Like It Hot !!!
- [OST] Gintama Original Soundtrack
หมายเหตุ : หากเป็นไฟล์เพลง ขอให้รวมแจกหลายๆเพลงหรือแจกเป็นอัลบั้มต่อ 1 กระทู้ครับ

ส่วนการขึ้นเครดิตแก่ผู้แปล/ผู้อัพโหลด สามารถกระทำได้ โดยอาจใส่เป็นแบนเนอร์หรือพิมพ์ให้เครดิตก่อนหรือหลังลงไฟล์ทุกครั้ง
โดยเฉพาะหากแจกไฟล์ที่ไม่ได้อัพโหลดเอง/ไม่ได้เป็นเจ้าของผลงาน ควรทำการขอนุญาตก่อนนำมาแจกด้วย (ตามกฎบอร์ดที่ตั้งไว้)

เพิ่มเติม คำชี้แจงบางประการ

- สปอยล์มังงะมีระยะเวลาในการแจกนะครับ ถ้ามีการออกรวมเล่มในไทยแล้ว ทางทีมงานจะลบสปอยล์ที่ออกในรวมเล่มล่าสุดทันที
- อนิเมซับ จะทำแจกเรื่อยๆแบบไม่เรียงตอนครับ (ผู้จัดทำซับเขาว่ามา)
- ทีมงานแปลสปอยล์และอนิเมซับเท่าที่มีตอนนี้จะแปลตามกำลังความสามารถและเวลาที่เอื้ออำนวยเท่านั้นนะครับ ^^
- รู้จักรออย่างอดทน ไม่ได้ออกตังค์ค่าแปลยิ่งไม่ควรมาเร่งจะเอานั่นนี่เหมือนเด็กๆ ถ้าทีมงานหายต๋อมไปนานเดี๋ยวแอดมินไปถามข่าวคราวให้เองครับ

------------------------------------------------------------------------------------

สุดท้ายนี้ ขอให้เหล่าสมาชิก อย่าลืมอุดหนุนสินค้าลิขสิทธิ์ด้วยนะครับ~
ShiroMaru
ShiroMaru
*~ Administrator ~*
*~ Administrator ~*

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---:: 200x40_yorozuya_01_tx

ขึ้นไปข้างบน Go down

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---:: Empty Re: ::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---::

ตั้งหัวข้อ by princeaie Wed May 16, 2012 2:31 am

มารับทราบกฎคับ จะพยามไปให้ถึงโพสต์ 100 โพสต์ครับ
princeaie
princeaie
เจ้าพ่อยากูซ่า
เจ้าพ่อยากูซ่า

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---:: Empty Re: ::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---::

ตั้งหัวข้อ by fight555 Sat Oct 06, 2012 8:36 pm

100 โพสต์ เยอะใช่เล่นเลยนะเนี่ย - -*
fight555
fight555
ชาวเมืองเอโดะ
ชาวเมืองเอโดะ

ตั้งหัวข้อ by 0321 Thu Oct 25, 2012 12:02 am

อีก 97 โพส ไฟท์โตะ! สู้ขาดใจอ่ะครับ แต่จะสู้ภายใต้กฎของเว็ปแน่นอนครับ
0321
0321
มาดาโอะ
มาดาโอะ

ตั้งหัวข้อ by fleur-de-lis Fri Oct 11, 2013 9:29 am

เซ็นรับทราบค่ะ จะพยายามมีส่วนร่วมตามกฎ 100โพสต์ เอิ้กShocked 
fleur-de-lis
fleur-de-lis
มาดาโอะ
มาดาโอะ

ตั้งหัวข้อ by [HiJy]M Sat Nov 22, 2014 9:50 pm

รับทราบค่า

[HiJy]M
มาดาโอะ
มาดาโอะ

ตั้งหัวข้อ by [LawLiet] Fri Dec 05, 2014 4:03 pm

ม่ายมีคนอยู่แล้ว -.- อิอิ
[LawLiet]
[LawLiet]
จตุรเทพคาบุกิโจว
จตุรเทพคาบุกิโจว

::--- กฏการเข้าใช้ SPOIL & DOWNLOAD ZONE ---:: 200x40_kaientai_01_tx

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics